ยินดีต้อนรับเข้าสู่ pai-nok.com ศูนย์กลางการแลกเปลี่ยนการเดินทางท่องเที่ยวทั้งภายในและภายนอกประเทศ
สร้างกระทู้ใหม่ ตอบคำถาม
Options
Go to last post Go to first unread
Mimundo  
Posted : Saturday, September 15, 2012 3:10:06 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
คือผมจองแพลนสิงคโปร์ สิ้นเดือนกันยานี้
บินกะแอเอเชีย โดบผ่าน expedia.co.th
ซึ่งอังเอิญไปตรงกะช่วงที่แอเอเชียกะลังจะย้ายไปดอนเมืองทันที่ ทำให้เกิดปัญหาเรื่องเปลี่ยนไฟล์ท ไฟล์ทแคนเซิลมา สองครั้งแล้ว
ไม่อยากโทษว่าเป็นความผิดของใคร แต่มาเสียความรู้สึกตรงที่ติดต่อไปทาง expedia.co.th ก้อมีแต่เครื่องตอบรับอัตโนมัติว่าจะมีเจ้าหน้าที่ติดต่อกลับ แต่ทั้งสองครั้งที่เกิดปัญหา เจ้าหน้าที่ก้อไม่ติดต่อกลับมาเลยสักครั้งเดียว และผมพยายามหาเบอร์ไทยของเว็ปexpedia.co.th แต่ไม่มีเจอ (ใครมีลบกวนช่วยโพสให้หน่อยนะคับ) จนผมต้องติดต่อไปทางสายการบินแอเอเชียเอง ซึ่งปกติก้อไม่มีปัญหาไร แต่ช่วงนี้( 14กย) โทรเป็นร้อยครั้งก้อไม่ติด แต่สุดท้ายก้อจัดการเรียบร้อยจนได้ เล่นเอาเหนื่อยเลย
บอกตรงๆว่าแฟนไม่รับสายยังไม่โทรจิกขนาดนี้นะ
แต่ทีแรกเจ้าหน้าที่แอเอเชียก้อจะไม่ยอมดำเนินการให้ เค้าบอกว่าต้องติดต่อกะทางเอเจนซี่โดยตรง ผมก้อต้องมานั่งอธิบายเหตุผลอีกร้อยกัณท์กว่าเจ้าหน้าที่จะยอมเปลี่ยนให้

จากการจองครั้งนี้(ครั้งแรก) กับexpedia.co.th เป็นบทเรียนเลยว่าต่อไปยอมจ่ายเต็มดีกว่า อย่าเห็นแก่ของถูก

ใครเคยใช้บริการแล้วดีก้อดีไปครับ แต่อยากเตือนว่าอย่าได้เกิดปัญหา เพราะทางเว็ป ไม่ได้ให้ความสนใจดูแลหลังการขายเลย
....เซ็งงะ

พุงป่องใส่แว่น  
#1 Posted : Saturday, September 15, 2012 3:52:09 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
ผมคงโชคดีครับ แอร์เอเชียให้ติดต่อกับเอเย่นต์ ผมโทร 0 2105 5728 - Expedia ไทย

จนท.จำชื่อไม่ได้แล้ว ดูแลดีครับ ช่วยประสานกับ TAA ทุกอย่างจบได้ในครั้งเดียวครับ

Ohio (natasa)  
#2 Posted : Saturday, September 15, 2012 4:08:11 AM(UTC)
Guest

ซื้อตั๋วเครื่องบินกับ expedia.com ตลอดเลยค่ะ
อ้อเกือบลืมบอก อยู่ USA นะคะ เพื่อน ๆก็ซื้อเว็บนี้ตลอด
เชื่อถือได้ ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ
แต่ในกรณีซื้อจากเว็บ co.th อันนี้ไม่แน่ใจ

กระเช้าแก้ว (กระเช้าแก้ว)  
#3 Posted : Saturday, September 15, 2012 7:42:13 AM(UTC)
Guest

เหมือนกันค่ะ ตอนอยู่เมืองไทยก็ซื้อกับ Expedia.com ไปอเมริกา จองโรงแรม ตั๋วเครื่องบิน เช่ารถ ไม่มีปัญหา จองเสร็จปริ๊นท์ออกมา ง่ายมาก แต่กับ .co.th ไม่แน่ใจเหมือนข้างบนค่ะ

Keep Discovering  
#4 Posted : Saturday, September 15, 2012 5:42:21 PM(UTC)
Guest

ไปสิงคโปร์แนะนำอีกตัวเลือกค่ะ asiatravel.com ค่ะ ^__^

cusycon (cusycon)  
#5 Posted : Sunday, September 16, 2012 1:02:25 AM(UTC)
Guest

จิงๆ เราเจอปัญหาตอนจองของ expedia นะคะ จองจากไทย ใช้บริการของสายการบิน Air France สองที่นั่ง พอไปถึง ที่นั่งหนึ่งให้ boarding pass มี seat no. อีกที่นั่งหนึ่งเป็น สถานะ standy ตอนก่อนไปเราได้ticket no. 13 หลักเรียบร้อยแล้วนะคะ พอเข้าไปใน gate จะขึ้นเครื่องปรากฏว่าเจ้าหน้าที่บอกให้เรารอก่อนทั้งสองที่เลย เหมือนที่นั่งเต็ม เราต้องรอจนคนที่ได้ที่นั่งไม่มาถึงขึ้นเครื่องได้ เราก้อเอาละ ซวยแน่เลย รอๆ ไปเรื่อย มีคนจีนอีกคนนึ่งซื้อจากweb เดียวกันเทียวบินเดียวกัน ขึ้นไม่ได้เหมือนกัน เจ้าหน้าที่บอกว่าในคอมพิวเตอร์ขึ้นว่าเป็นตั๋วอีกคลาสนึง คือถ้าเต็มเราต้องรอflight ถัดไป เราหงุดหงิดมากค่ะ แต่คิดว่าไม่ได้เป็นความผิดสายการบิน เงินก็ไม่ได้คืน ส่งอีเมลล์ไปถามและต่อว่า ไม่มีผลอะไรทั้งนั้น ทั้งจากทางสายการบินและ expedia ซื้อตั๋วไปกลับ

คนจีนคนนั้นน่าสงสารมากเพราะจะบินจากเยอรมันไปฝรั่งเศส เช้าไปเย็นกลับ
สุดท้ายเจ้าหน้าที่บอกว่าถ้าคนไม่มาสองคนให้เรากะเพื่อนไป แต่ถ้ามีคนไม่มาคนเดียว เราต้องให้คนจีนไป แต่เราสองคนโชคดีหน่อย ได้ไปคะ

เราคนนึงละที่จะไม่จองของ expedia เลย

Quick Reply Show Quick Reply
Rss Feed  Atom Feed
Users browsing this topic
สร้างกระทู้ใหม่ ตอบคำถาม
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.