ยินดีต้อนรับเข้าสู่ pai-nok.com ศูนย์กลางการแลกเปลี่ยนการเดินทางท่องเที่ยวทั้งภายในและภายนอกประเทศ
สร้างกระทู้ใหม่ ตอบคำถาม
Options
Go to last post Go to first unread
ขอถาม  
Posted : Wednesday, November 21, 2012 3:51:43 PM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
เข้าไปดูในเว็บของวัด ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ ว่ามีโปรแกรมเที่ยวชมด้วย น่าจะสำหรับชาวต่างชาติ ราคาสูงมากๆ

ถ้าเราเข้าไปเที่ยวชม ดูเสือ จะมีอะไรให้ดูมั้ยคะ

เสียค่าเข้าหรือเปล่า และน่าสนใจมั้ยคะ

ออมเงินแต่ไม่ออมใจ (ออมเงินแต่ไม่ออมใจ)  
#1 Posted : Wednesday, November 21, 2012 5:25:29 PM(UTC)
Guest

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
ถ้าชอบ:-)็น่าสนค่ะ คนไทยเข้าฟรีไม่เกินเที่ยง ไม่มีค่าใช้จ่ายอื่น แต่ส่วนมากเข้า
ไม่ค่อยได้ งงมั้ยคะ คือข้อห้ามเยอะมากข้อห้ามเป็นหน้ากระดาษเลย ขนาดเราคนพื้นที่
เรายังติดข้อห้ามนู่น นี่ นั่น เลยไม่ได้เข้าไปซักที เท่าที่จำได้คือห้ามนุ่งขาสั้น ขาสามส่วน
ห้ามกางเกงลาย เสื้อลาย ห้ามแดง ห้ามเหลือง แล้วก็ห้ามอีกเยอะ แต่ฝรั่งมีค่าใช้จ่าย
อย่างที่คุณเข้าไปดูในเว๊ป แต่วันที่เราไปเที่ยวฝรั่งมาทุกสีเลย แต่เข้าได้555 ทัวร์ลงเยอะค่ะ
แต่ฝรั่งเกือบหมด

เพื่อนเว้ง (เพื่อนเว้ง)  
#2 Posted : Wednesday, November 21, 2012 5:26:27 PM(UTC)
Guest

ผมเคยไปครับ ไปถึงทางเข้าแล้ว แต่พอเห็นราคาก็ถอยกันทั้งคณะเลย แพงมากๆ แต่ถ้าคิดว่าไปทำบุญช่วยเหลือทางวัดก็สุดแต่พิจารณาครับ

บุรุษพัฒนา  
#3 Posted : Wednesday, November 21, 2012 9:48:41 PM(UTC)
Guest

สำหรับคนไทย...ไปให้ถึงก่อนเที่ยงครับ คือก่อนเที่ยงเล็กน้อย
เพราะหลังเที่ยวเค้าจะพาเสือเดินเล่นพอดีครับ ได้ไม่ต้องรอนาน ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

กรณีไปทำบุญ หรือถวายปัจจัยหรืออื่นๆที่วัด ไปได้ทุกเวลาไม่เสียทุกเวลาครับ

ตุ๊กตาไขลาน  
#4 Posted : Wednesday, November 21, 2012 10:12:38 PM(UTC)
Guest

ตอนเราไปไม่เห็นจะเสียค่าเข้าเลยค่ะ
เราเป็นชาวพุทธนะ แต่เราเฉยๆกับที่นี่อ่ะ ออกจะไม่ปลื้มด้วย
ตอนเลี้ยงเสือมันก็ดูตื่นตาตื่นใจดี แต่ยังไงก็ไม่รู้สิ
เราแค่รู้สึกว่ามันไม่ค่อยเหมาะถ้าจะเอาเสือมาเลี้ยงในวัด
แล้วเปิดให้คนทั่วไปเข้าไปดูเข้าไปจับอ่ะค่ะ

เม่า_พอเพียง  
#5 Posted : Wednesday, November 21, 2012 11:24:40 PM(UTC)
Guest

... เลยไปอีกนิด วัดสุนันทวนาราม หลวงพ่อมิตซูโอ๊ะ ร่มรื่นดี

Quick Reply Show Quick Reply
Rss Feed  Atom Feed
Users browsing this topic
สร้างกระทู้ใหม่ ตอบคำถาม
Forum Jump  
You can post new topics in this forum.
You can reply to topics in this forum.
You can delete your posts in this forum.
You can edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You can vote in polls in this forum.