ประกาศ ผู้ใช้ต้องทำการ Login ก่อนจึงสามารถสร้างและตอบกระทู้ได้ครับ

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ pai-nok.com ศูนย์กลางการแลกเปลี่ยนการเดินทางท่องเที่ยวทั้งภายในและภายนอกประเทศ
Options
Go to last post Go to first unread
ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้  
Posted : Wednesday, October 24, 2012 7:17:15 AM(UTC)
Guest

Rank: Guest

Groups: Guests

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
จะไปญี่ปุ่นปลายพย.นี้ บินไปถึงโอซาก้าประมาณบ่ายโมง กับ China eastern
ตั้งใจว่าวันแรกจะไปไคยูคังดูปลาเป็นเมนหลัก
แต่เดิมตั้งใจจะใช้ Osaka 1day unlimited แต่ไปค้นเจอว่ามีไคยูคัง pass
เลยอยากถามคนที่เคยใช้ทั้งสองอย่างว่าอันไหนคุ้มกว่ากันครับ
ผมหาในเวบมันไม่มีบอกว่าไคยูคัง pass มันมีส่วนลดหรือฟรีที่เที่ยวไหนบ้าง

ที่อื่นๆที่ตั้งใจจะไปวันเดียวกันเช่น Hep five, Sky observation
หรือใครมีที่เที่ยวแนะนำรบกวนด้วยนะครับ

เจ้าแก้วพิสดาร ณ เมืองปาย  
#1 Posted : Wednesday, October 24, 2012 11:38:03 AM(UTC)
Guest

Was thanked: 6 time(s) in 6 post(s)
วันแรกซื้อไคยูคังพาส เพิ่มเงินอีกนั่งจากสนามบินคันไซเข้าเมืองได้
หลังเข้าไคยูคังก็ไว้เดินทางไปสถานที่ๆเข้าฟรี

แล้วอัลลิมิเต็ดพาส ไว้ใช้วันที่ 2
สถานที่เข้าชมที่ต้องเสียเงินก็เก็บไว้ที่วันที่ 2
พาสตัวนี้ไฮไลท์ของเราอยู่ที่ใช้นั่งเรือ Santa Maria เพราะค่าตั๋วก็ 1600 เข้าไปแล้ว
ที่เหลือใข้เข้าปราสาท กับขึ้นพวกชมวิว

visionari  
#2 Posted : Wednesday, October 24, 2012 6:06:30 PM(UTC)
Guest

ผมว่าถ้าอยู่โอซาก้า 2 วันเต็มๆ ซื้อ unlimited 2days pass คุ้มกว่าครับ
เพราะค่านั่งรถใต้ดิน ไปกลับก็เกินราคาตั๋วแล้วครับ

แต่ต้องซื้อจากสถานีรถไฟใหญ่ๆเท่านั้นครับ

ก้าวที่กล้า บ้าที่ก้าว  
#3 Posted : Wednesday, October 24, 2012 7:30:10 PM(UTC)
Guest

ถ้าไปแถบคันไซ 3 วันขึ้นไป แนะนำ kansai thru pass อีกตัวนึงค่ะ

ถ้าซื้อแบบที่ osaka unlimited pass แบบ นั่งรถไฟนันไกเข้าเมืองด้วย จะได้ลดราคาค่ารถไฟด้วยค่ะ ขึ้น observation, hep five, เรือ santa maria (ที่อยู่ติดกับ kaiyukan) และีอีกมากมายฟรี (แต่ต้องซื้อตั๋วเข้า kaiyukan เพิ่ม)

ลองเข้าไปดูรายละเอียดในเว็บ นะคะ
http://www.nankai.co.jp/...icket/surutto/index.html

เซนต์ซาจิทาเรียส  
#4 Posted : Wednesday, October 24, 2012 11:43:38 PM(UTC)
Guest

ผมว่าวันแรกไปถึงก็เสียไปครึ่งวันแล้ว ถ้าไปแค่ไคยุคังเป็นหลัก ก็น่าจะใช้ไคยุคังพาสครับ แต่ถ้าวันแรกไปไคยุคัง+เรือซานต้ามาเรีย+Tempozan Ferris wheel (อยู่ละแวกเดียวกันทั้ง 3 ที่) ก็น่าจะเลือก Osaka Unlimited Pass ครับ

ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้  
#5 Posted : Friday, October 26, 2012 5:23:43 AM(UTC)
Guest

ผมไปทั้งหมด5วันครับ
วันแรกผมไปถึงก้อครึ่งวันแล้วจริง ตั้งใจไปไคยุคังแต่หาข้อมูลไม่ได้จริงๆว่ามันมีส่วนลดที่ไหนบ้าง จะได้จัดทริปถูก
เรื่องเรือซานต้ามาเรีย ไม่รู้ว่าไปดีไหม ไม่ได้เป็น the must ในใจอ่ะครับ

วันที่สองไปนารา วันที่สามและสี่ไปเกียวโต ตั้งใจว่าสามวันนี้ใช้คันไซทรูพาส

วันสุดท้ายครึ่งวันเที่ยว+ซื้อของในโอซาก้า คิดว่าน่าจะใช้ osaka unlimited ครับ กะว่าไปปราสาท+ซื้อของเป็นหลัก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำข้างบนและที่จะมาเพิ่มเติมนะครับ

Rss Feed  Atom Feed
Users browsing this topic
Forum Jump  
You cannot post new topics in this forum.
You cannot reply to topics in this forum.
You cannot delete your posts in this forum.
You cannot edit your posts in this forum.
You cannot create polls in this forum.
You cannot vote in polls in this forum.